ผลการประกวดสหกิจศึกษาดีเด่นประจำปีการศึกษา 2565

  • รางวัลชนะเลิศ
    “การลดปริมาณครีบยาง จากกระบวนการหล่อยาง”
    โดย นายพงศธร พลับนิ่ม
    สาขาวิชาวิศวกรรมวัสดุ คณะวิศวกรรมศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: ผศ.ดร.รัตติกาล ขันธ์เครือ และผศ.ดร.พิมลพรรณ เนียมหลาง
  • รองชนะเลิศอันดับที่ 1
    “การพัฒนาผลิตภัณฑ์เนื้อเทียมเสริมเห็ดหัวลิง”

    โดย นางสาวเนาวรัตน์ สังข์อนันต์ นางสาวอภิญญา แป้นไทย และนางสาวกชวรรณ จ้อยสองศรี
    สาขาวิชาวิทยาการแปรรูปและการประกอบอาหาร คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
    อาจารย์นิเทศ: ดร.วัชรฌาณ์ ครองเคหา และอาจารย์ปวัตร จันทร์ลาด
  • รองชนะเลิศอันดับที่ 2
    “อุปกรณ์วัดค่าความเข้มแสงด้วย LDR เพื่อเปิด – ปิด ไฟต้นไม้”
    โดย นายอลงกรณ์ ยันตรีสิงห์ นายรัตนพล แสงทอง และนายธนวัฒน์ คล้อยสวาสดิ์
    สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้า คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์ณัฎฐพล แจ้งจงดี อาจารย์หาญศึก สุชาติกุล และอาจารย์เฉลิม จินาตุน
  • รางวัลชมเชย
    การพัฒนาผลิตภัณฑ์โปรตีนจากพืชปรุงรสพร้อมทานในรูปแบบฟรีซดราย
    โดย นางสาวสุธิดา แตงสาขา นางสาวณัฐชยา ทองประเสริฐ และนางสาวกนกวรรณ อุดมชัย
    สาขาวิชาวิทยาการแปรรูปและการประกอบอาหาร คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
    อาจารย์นิเทศ: ดร.กิติยา สุเหม และอาจารย์ปวัตร จันทร์ลาด
  • รางวัลชมเชย
    E-book นำเนอข้อมูลสินค้า ร้าน Best it
    โดย นายนพดล ขันเงิน และนายอนุวัฒน์ ทวนทอง
    สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์นภารัตน์ ชูไพร
  • รางวัลชมเชย
    ระบบแจ้งเตือนการ เปิด – ปิดประตูอัตโนมัติ
    โดย นางสาวสุนิสสา สุขประเสริฐ นางสาวภัทรานิษฐ์ จอมแสง และนายศุภลักษณ์ พรหมมา
    สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์อาทิตย์ อยู่เย็น

  • รางวัลชนะเลิศ
    การผลิตสื่อเพื่อเผยแพร่ความรู้ทางด้านภาษาและวัฒนธรรมญี่ปุ่น ชุด เที่ยวญี่ปุ่นกับน้องเกิ้ล
    By ANNGLE
    โดย นางสาวกัญญาพัชร ทัศน์ละมัย
    สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์ภาณุวัฒน์ กิจเกษาเจริญ
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1
    กลยุทธ์การสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับผู้ประกอบการเกาะช้าง รีสอร์ท

    โดย นายภคพล แก้วไชยพาน
    สาขาวิชาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: ดร. สุพจน์ ไทยสุริยะ

  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2
    นิทานสำหรับเด็กที่กลัวโรงพยาบาล เรื่อง เอริกะจังกับอัศวิน 1000 คน
    โดย นายกรณ์ คุปติสุนทร
    สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์ฉัตรวัฒน์ หวังศิริกำโชค

  • รางวัลชมเชย
    ม็อกเทลประจำวัน: ดีไวน์ เลิฟ โพชัน

    โดย นางสาวเธียรธัญญ์ ไทวะกุณฑ์
    สาขาวิชาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สิริวรรณพิชา ธนจิราวัฒน์

  • รางวัลชมเชย
    กระบวนการผลิตไลฟ์สดข่าวชาวบ้าน
    โดย นายอนุชิต ศรีซ้อน และนางสาวจุฑามาศ วงศ์ราษฎร์
    สาขาวิชาเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี
    อาจารย์นิเทศ: ดร.รักชนกชรินร์ พูลสุวรรณนธี

  • รางวัลชมเชย
    สื่อการเรียนรู้ด้วยตนเอง การฝึกเขียนตัวอักษรภาษาญี่ปุ่น ฮิรางานะและคาตา คานะบนแฟลชการ์ด
    โดย นางสาวกชนิภา เตชะนัทธพงศ์
    สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์ภาณุวัฒน์ กิจเกษาเจริญ

  • รางวัลชมเชย
    สื่อการเรียนรู้อักษรภาษาไทยขั้นพื้นฐานสำหรับผู้เรียนชาวญี่ปุ่น
    โดย นางสาวกนกวรรณ ยงฉาย
    สาขาวิชาภาษาญี่ปุ่น คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์ภาณุวัฒน์ กิจเกษาเจริญ

  • รางวัลชมเชย
    โครงงานพัฒนาศักยภาพและความสามารถทางภาษาอังกฤษของพนักงาน บริษัท เวสเทิร์น ดิจิตอล สตอเรจ เทคโนโลยี ประเทศไทย จำกัด
    โดย นางสาวมณฑิตา หวังดี
    สาขาวิชาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล คณะศิลปศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: ดร. สุพจน์ ไทยสุริยะ

 

 

  • รางวัลชนะเลิศ
    ฟื้นฟูและปรับปรุงรถ AGV เคลื่อนย้ายถุงปูนซิเมนต์
    โดย นางสาวนริศรา สมบูรณ์
    สาขาวิชาวิศวกรรมการวัดคุม คณะวิศวกรรมศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: ผศ.อดิศักดิ์ แข็งสาริกิจ
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1
    การพัฒนาอุปกรณ์ป้องกันการปนเปื้อนบนฟิล์มพลาสติกจากแมลงและสัตว์อื่น
    โดย นายปัถวีร์ ช่างสลัก
    สาขาวิชาวิศวกรรมวัสดุ คณะวิศวกรรมศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์ปิยนุช ม่วงทอง
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2
    การลดความเสียหายต่อ IGBT ในวงจรของเครื่องทำความร้อนแบบเหนี่ยวนำ
    โดย นายจารุกิตติ์ ประพงษ์
    สาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า คณะวิศวกรรมศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: ผศ.ดร.ประสพโชค โห้ทองคำ และดร.ธีระพงษ์ บุญรักษา
  • รางวัลชมเชย
    การใช้งานหุ่นยนต์แขนกลทำงานร่วมกับคน
    โดย นางสาวชรินรัตน์ จันเจริญ
    สาขาวิชาวิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ คณะวิศวกรรมศาสตร์
    อาจารย์นิเทศ: อาจารย์วุฒิไกร บัวแก้ว ผศ.ดร.ไชยณรงค์ กิตติญาณปัญญา และดร.ณัฐสิทธิ์ ด่านชลวิจิตร

สำหรับโครงงานที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ จะเป็นตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันสหกิจศึกดีเด่นระดับเครือข่ายภาคกลางตอนล่าง ประจำปี 2565  ***ในวันศุกร์ที่ 5 เมษายน 2566 ณ มหาวิทยาลัยสยาม อาคารเฉลิมพระเกียรติ 19 ชั้น 4 ห้องประชุม 403
***นักศึกษาที่เป็นตัวแทนเข้าร่วมแข่งขันระดับเครือข่าย โปรดส่งไฟล์เอกสารนำเสนอ (แก้ไขตามคำแนะนำของกรรมการ) ภายในวันพุธที่ 22 มีนาคม 2566 ผ่านทางอีเมล coop@rmutr.ac.th
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 02 441 6000 ต่อ 2060, 2061

ทั้งนี้กองสหกิจศึกษา ขอขอบพระคุณคณาจารย์และนักศึกษา ที่ให้ความร่วมมือและการสนับสนุนในการส่งนักศึกษาเข้าร่วมการประกวดในครั้งนี้